ਕੋਲੇ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ, ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਤੇ ਪਿੰਡਾਂ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਸਾਡੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਕਟੌਤੀ ਸੰਭਵ ਕੋਲੇ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ, ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਤੇ ਪਿੰਡਾਂ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਸਾਡੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਕਟੌਤੀ ਸੰਭਵ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Due to the shortage of coal, it is possible to reduce our houses, markets and villages by three to three hours.

ਕੋਲੇ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਸ਼ਹਿਰਾਂ ਦੇ ਘਰਾਂ, ਬਾਜ਼ਾਰਾਂ ਤੇ ਪਿੰਡਾਂ ‘ਚ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਸਾਡੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਕਟੌਤੀ ਸੰਭਵ

5

AZAD SOCH:-

CHANDIGARH,(AZAD SOCH NEWS):- ਕੋਲੇ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ, ਥਰਮਲ ਪਲਾਂਟ (Thermal Plant) ਦੀਆਂ ਯੂਨਿਟਾਂ ਦੇ ਆਪਰੇਟਿੰਗ ਲੋਡ (Operating Load) ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਕਾਰਨ 30 ਤੋਂ 45 ਮਿੰਟ ਦਾ ਕੱਟ ਰਹੇਗਾ,ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ, ਛੋਟੇ ਕੱਟਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਹਿਰ ਦੇ ਅੰਦਰ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਸਾਡੇ ਤਿੰਨ ਘੰਟੇ ਕਟੌਤੀ ਸੰਭਵ ਹੈ,ਜਦ ਕਿ ਪਿੰਡ ਵਿੱਚ ਇਸੇ ਤਰ੍ਹਾਂ ਛੋਟੇ-ਛੋਟੇ ਕੱਟ ਲਗਾ ਕੇ ਕੁੱਲ ਪੰਜ ਘੰਟੇ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟ ਰਹੇਗਾ,ਪੂਰੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚੋਂ ਉਦਯੋਗਾਂ ਦੇ ਸੱਤ ਸਮੂਹ ਬਣਾਏ ਗਏ ਹਨ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੂੰ ਰੋਟੇਸ਼ਨ ਵਿੱਚ ਕਟੌਤੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਏਗਾ ਜੇ ਕੋਲੇ ਦੀ ਸਪਲਾਈ ਸਧਾਰਨ ਨਾ ਹੋਵੇ।

ਅੱਜ ਇੱਕ ਤੋਂ ਡੇਢ ਘੰਟੇ ਵਾਲੇ ਛੋਟੇ-ਛੋਟੇ ਕੱਟ ਲਗਾਏ ਜਾਣਗੇ,ਕੋਲੇ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਜਲੰਧਰ ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਦੇ 3.80 ਲੱਖ ਬਿਜਲੀ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਕੱਟਾਂ (Connection Disconnection) ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿੱਚ ਹਨ,ਪਾਵਰਕਾਮ (Powercom) ਵੱਲੋਂ ਤਿਆਰ ਕੀਤੀ ਗਈ ਲੋਡ ਸ਼ੈਡਿੰਗ ਯੋਜਨਾ (Load Shedding Plan) ਦੇ ਤਹਿਤ ਸਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਨੂੰ ਵੱਖ -ਵੱਖ ਸਮੂਹਾਂ ਵਿੱਚ ਵੰਡਿਆ ਗਿਆ ਹੈ।

ALSO READ:- PSPCL ਨੇ ਕੀਤੀ ਪੰਜਾਬ ਵਾਸੀਆਂ ਨੂੰ ਇਹ ਅਪੀਲ

ਘਰਾਂ ਦੇ ਕੁਨੈਕਸ਼ਨ ਕੱਟਣ ਲਈ ਰਾਜਾਂ ਦੇ Metro City Jalandhar, Ludhiana, Patiala, Amritsar ਦੇ ਸਮੂਹ ਤਿਆਰ ਕੀਤੇ ਗਏ ਹਨ,ਸਾਰੇ ਜ਼ਿਲ੍ਹਿਆਂ ਦੇ ਪੇਂਡੂ ਅਤੇ ਸ਼ਹਿਰੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ ਸਾਡੇ ਤਿੰਨ ਤੋਂ ਪੰਜ ਘੰਟਿਆਂ ਲਈ ਪਾਵਰ ਕੱਟ ਲੱਗੇਗਾ,ਕਿਉਂਕਿ ਕੋਲੇ ਨੂੰ ਬਚਾਉਣ ਲਈ 330 ਮੈਗਾਵਾਟ ਬਿਜਲੀ ਘੱਟ ਹੋ ਰਹੀ ਹੈ,ਹਾਲਾਂਕਿ ਪਾਵਰ ਕੱਟ ਦਾ ਸਮਾਂ ਨਿਰਧਾਰਤ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਪਹਿਲਾ ਕੱਟ ਸਵੇਰੇ ਅਤੇ ਦੂਜਾ ਦੁਪਹਿਰ ਤੋਂ ਸ਼ਾਮ ਤੱਕ ਹੋਵੇਗਾ।

ਬਿਜਲੀ ਕੱਟ ਦਾ ਸਮਾਂ ਤਹਿ ਨਹੀਂ ਹੈ ਕਿਉਂਕਿ ਜਿਸ ਸ਼ਹਿਰ ਵਿਚ ਲੋਡ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵਧੇਗਾ,ਉੱਥੇ ਕੱਟ ਲਗਾਕੇ ਸਪਲਾਈ ਬੈਲੈਂਸ (Supply Balance) ਹੋ ਜਾਵੇਗੀ,ਜ਼ਿਲ੍ਹੇ ਵਿੱਚ 15,600 ਫੈਕਟਰੀਆਂ ਹਨ,ਮਾਨਸੂਨ ਲੇਟ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਲੋਹੇ ਨੂੰ ਪਿਘਲਾਉਣ ਵਾਲੇ ਉਦਯੋਗ ਨੂੰ ਤਿੰਨ ਘੰਟਿਆਂ ਦੀ ਕਟੌਤੀ ਦਾ ਸਾਹਮਣਾ ਕਰਨਾ ਪਿਆ ਹੈ,ਉਦਯੋਗ ਨਗਰ ਨਿਰਮਾਤਾ ਐਸੋਸੀਏਸ਼ਨ (Industry Town Builders Association) ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਤੇਜਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਭਸੀਨ ਨੇ ਕਿਹਾ,ਪਹਿਲਾਂ ਬਿਜਲੀ ਉਤਪਾਦਨ ਦੀ ਘਾਟ ਕਾਰਨ ਕਟੌਤੀਆਂ ਹੋਈਆਂ ਸਨ,ਕੁੱਲ ਮਿਲਾ ਕੇ 3 ਹਫਤੇ ਕੰਮ ਬੰਦ ਰਿਹਾ ਸੀ।

ਕੱਚੇ ਮਾਲ ਦੀਆਂ ਕੀਮਤਾਂ ਬਹੁਤ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹਨ,ਜਿਸ ਦਰ ਨਾਲ ਵਪਾਰੀ ਅੱਜ ਕੱਚਾ ਮਾਲ ਖਰੀਦਦੇ ਹਨ, ਜੇ ਉਹ ਬਿਜਲੀ ਕੱਟ ਦੇ ਕਾਰਨ ਇਸਦੇ ਉਤਪਾਦ ਦੇ ਉਤਪਾਦਨ ਵਿੱਚ ਦੇਰੀ ਕਰਦੇ ਹਨ, ਤਾਂ ਨਵੀਂ ਦਰ ਦਾ ਕੱਚਾ ਮਾਲ ਲੈ ਕੇ ਪੁਰਾਣੇ ਰੇਟ ਆਰਡਰ (Rate Order) ਦੇ ਸਮਝੌਤੇ ਨੂੰ ਸਵੀਕਾਰ ਕਰਨਾ ਪਵੇਗਾ, ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇੰਡਸਟਰੀ ਪਾਵਰਕਾਮ (Industry Powercom) ਨੂੰ ਕੱਟ ਮੁਕਤ ਰੱਖਣਾ ਚਾਹੀਦਾ ਹੈ।

ALSO READ:- 

Garhshankar: ਗੜ੍ਹਸ਼ੰਕਰ ਪੁਲਿਸ ਨੇ ਨਸ਼ੀਲੇ ਟੀਕਿਆਂ ਤੇ ਮੋਟਰਸਾਈਕਲ ਸਮੇਤ ਦੋ ਨੌਜਵਾਨ ਕੀਤੇ ਕਾਬੂ

ਕੋਰੋਨਾ ਮਹਾਮਾਰੀ ਦੇ ਮੱਦੇਨਜ਼ਰ Punjab Election Commission ਨੇ ਲਿਆ ਵੱਡਾ ਫੈਸਲਾ

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *