ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜਾਂ 'ਤੇ ਸਾਧਿਆ ਨਿਸ਼ਾਨਾ - AZAD SOCH ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜਾਂ 'ਤੇ ਸਾਧਿਆ ਨਿਸ਼ਾਨਾ - AZAD SOCH
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜਾਂ 'ਤੇ ਸਾਧਿਆ ਨਿਸ਼ਾਨਾ

ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਨੇ ਕੇਂਦਰ ਸਰਕਾਰ ਦੇ ਵਿਕਾਸ ਕਾਰਜਾਂ ‘ਤੇ ਸਾਧਿਆ ਨਿਸ਼ਾਨਾ

8

Azad Soch:-

Chandigarh,(Azad Soch News):- ਹਾਲ ਹੀ ਵਿੱਚ ਨੀਤੀ ਆਯੋਗ ਦਾ ਬਹੁ-ਆਯਾਮੀ ਗਰੀਬੀ ਸੂਚਕ ਅੰਕ ਪੇਸ਼ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਸੀ। ਜਿਸ ਅਨੁਸਾਰ ਬਿਹਾਰ, ਝਾਰਖੰਡ, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼, ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ ਅਤੇ ਮੇਘਾਲਿਆ ਦੇਸ਼ ਦੇ ਸਭ ਤੋਂ ਗਰੀਬ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹਨ। ਬਿਹਾਰ ਦੀ 50% ਤੋਂ ਵੱਧ ਆਬਾਦੀ ਗਰੀਬ ਹੈ। ਕਮਿਸ਼ਨ ਦੁਆਰਾ ਜਾਰੀ ਸੂਚਕਾਂਕ ਦਰਸਾਉਂਦਾ ਹੈ ਕਿ ਬਿਹਾਰ ਦੀ 51.9% ਆਬਾਦੀ ਗਰੀਬ ਹੈ।

ਇਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਝਾਰਖੰਡ 42.16%, ਉੱਤਰ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ 37.79%, ਮੱਧ ਪ੍ਰਦੇਸ਼ 36.65%, ਮੇਘਾਲਿਆ ਅਤੇ ਅਸਾਮ 32.67% ਗਰੀਬ ਹਨ। ਦੂਜੇ ਪਾਸੇ, ਕੇਰਲਾ, ਗੋਆ, ਸਿੱਕਮ, ਤਾਮਿਲਨਾਡੂ ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਵਰਗੇ ਸਭ ਤੋਂ ਘੱਟ ਗਰੀਬ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਸਿਰਫ 5.59% ਆਬਾਦੀ ਗਰੀਬ ਹੈ।

ਇਸ ਸਬੰਧੀ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਟਰਾਂਸਪੋਰਟ ਮੰਤਰੀ ਅਮਰਿੰਦਰ ਸਿੰਘ ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਮੰਤਰੀ ਨਰਿੰਦਰ ਮੋਦੀ ਨੂੰ ਆੜੇ ਹੱਥੀਂ ਲਿਆ ਹੈ। ਰਾਜਾ ਵੜਿੰਗ ਨੇ ਟਵੀਟ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਲਿਖਿਆ ਕਿ ਭਾਰਤ ਸਰਕਾਰ ਦੇ #ਮਲਟੀਡਿਮੈਂਸ਼ਨਲ ਗਰੀਬੀ ਸੂਚਕਾਂਕ ਵਿੱਚ ਪੰਜਾਬ ਚੋਟੀ ਦੇ 5 ਪ੍ਰਦਰਸ਼ਨ ਕਰਨ ਵਾਲੇ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚੋਂ ਇੱਕ ਹੈ, ਜਿੱਥੇ ਸਿਰਫ 5.59% ਆਬਾਦੀ ਗਰੀਬੀ ਹੇਠ ਰਹਿੰਦੀ ਹੈ।

ਗੁਜਰਾਤ (18.60%) ਜਦੋਂ ਕਿ ਪੀਐਮ ਮੋਦੀ ਦੁਆਰਾ ਰੋਜ਼ਾਨਾ ਨਵੇਂ ਹਵਾਈ ਅੱਡੇ ਦੇ ਉਦਘਾਟਨ ਨਾਲ ਯੂਪੀ ਤੀਜੇ ਸਭ ਤੋਂ ਹੇਠਲੇ ਅਤੇ ਬਿਹਾਰ 51.9% ਗਰੀਬੀ ਦੇ ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਖਰਾਬ ਸਥਾਨ ‘ਤੇ ਹੈ। ਵਿਕਾਸ! #ਨੀਤਿਆਯੋਗ
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *