ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ 'ਚ 22 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ ਸੀਤ ਲਹਿਰ,ਜਾਣੋ ਕਦੋਂ ਮਿਲੇਗੀ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ 'ਚ 22 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ ਸੀਤ ਲਹਿਰ,ਜਾਣੋ ਕਦੋਂ ਮਿਲੇਗੀ ਕੜਾਕੇ ਦੀ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ 'ਚ 22 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ ਸੀਤ ਲਹਿਰ,ਜਾਣੋ ਕਦੋਂ ਮਿਲੇਗੀ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਡ ਤੋਂ ਰਾਹਤ

ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ‘ਚ 22 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ ਸੀਤ ਲਹਿਰ,ਜਾਣੋ ਕਦੋਂ ਮਿਲੇਗੀ ਕੜਾਕੇ ਦੀ ਠੰਡ ਤੋਂ ਰਾਹਤ

5

AZAD SOCH:-

NEW DELHI,(AZAD SOCH NEWS):- ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਦਿੱਲੀ ਸਮੇਤ ਪੂਰਾ ਉੱਤਰੀ ਭਾਰਤ ਇਸ ਸਮੇਂ ਸੀਤ ਲਹਿਰ ਦੀ ਲਪੇਟ ਵਿਚ ਹੈ,ਉੱਤਰ ਦੇ ਕਈ ਰਾਜਾਂ ਵਿੱਚ ਤੇਜ਼ ਸਰਦੀ ਪੈ ਰਹੀ ਹੈ,ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਰਾਜਧਾਨੀ Delhi, Rajasthan, Haryana, Punjab ਅਤੇ Uttar Pradesh ਬਰਫੀਲੀ ਹਵਾਵਾਂ ਕਾਰਨ ਠੰਢਕ ਹੈ, Delhi ਵਿੱਚ (20 ਦਸੰਬਰ, 2021) ਦਾ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਾਪਮਾਨ 3.2 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਤੱਕ ਡਿੱਗ ਗਿਆ,ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ ਮੁਤਾਬਕ ਸ਼ੀਤ ਲਹਿਰ (Cold Wave) ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਪੂਰਬੀ ਰਾਜਸਥਾਨ ਹੋਇਆ ਹੈ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅੱਜ ਪੰਜਾਬ ਦੇ ਹਾਲਾਤ ਸੁਧਰ ਰਹੇ ਹਨ।

ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀਤ ਲਹਿਰ 22 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ


ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਆਈਐਮਡੀ (IMD In Delhi) ਦੇ ਸੀਨੀਅਰ ਵਿਗਿਆਨੀ ਡਾ. ਆਰ.ਕੇ. ਜੇਨਾਮਾਨੀ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ, 18-19 ਦਸੰਬਰ ਇੱਕ ਠੰਡਾ ਦਿਨ ਸੀ,ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਤੋਂ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਈ ਸੀਤ ਲਹਿਰ 22 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਜਾਰੀ ਰਹੇਗੀ,ਜਿਸ ਵਿੱਚ ਭਲਕੇ ਰਾਤ ਤੋਂ ਸੁਧਾਰ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ,24 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਮੀਂਹ ਪੈਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ,ਸ਼ੀਤ ਲਹਿਰ ਨਾਲ ਸਭ ਤੋਂ ਵੱਧ ਪ੍ਰਭਾਵਿਤ ਪੂਰਬੀ ਰਾਜਸਥਾਨ (East Rajasthan) ਅਤੇ ਪੰਜਾਬ ਵਿੱਚ ਸਥਿਤੀ ਸੁਧਰ ਰਹੀ ਹੈ,Eastern UP, Orissa, Jharkhand, Bihar, Chhattisgarh, Madhya Pradesh, West Bengal ਅਤੇ Delhi ਵਿੱਚ ਅੱਜ ਤੋਂ 22 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਸੀਤ ਲਹਿਰ ਰਹੇਗੀ, ਜਿਸ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਪੱਛਮੀ ਗੜਬੜੀ ਦਾ ਪ੍ਰਭਾਵ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋ ਜਾਵੇਗਾ।

ਦਿੱਲੀ ‘ਚ ਯੈਲੋ ਅਲਰਟ ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ


ਰਾਜਧਾਨੀ ‘ਚ ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਾਪਮਾਨ 3.2 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਦਰਜ ਕੀਤਾ ਗਿਆ, ਜੋ ਆਮ ਨਾਲੋਂ ਪੰਜ ਡਿਗਰੀ ਘੱਟ ਹੈ,ਭਾਰਤੀ ਮੌਸਮ ਵਿਭਾਗ (IMD) ਨੇ ਸੋਮਵਾਰ ਲਈ ਦਿੱਲੀ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਪੀਲਾ ਅਲਰਟ (A Yellow Alert In Delhi) ਜਾਰੀ ਕੀਤਾ ਹੈ ਅਤੇ ਇੱਥੇ 24 ਜਾਂ 25 ਦਸੰਬਰ ਨੂੰ ਹਲਕੀ ਬਾਰਿਸ਼ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਹੈ,ਭਾਰਤ ਦੇ ਉੱਤਰ-ਪੱਛਮੀ ਖੇਤਰਾਂ ਵਿੱਚ 21 ਦਸੰਬਰ ਤੱਕ ਤੇਜ਼ ਸੀਤ ਲਹਿਰ ਦੀ ਭਵਿੱਖਬਾਣੀ ਕੀਤੀ ਗਈ ਹੈ,ਸੋਮਵਾਰ ਨੂੰ ਘੱਟੋ-ਘੱਟ ਤਾਪਮਾਨ 3 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਅਤੇ ਵੱਧ ਤੋਂ ਵੱਧ ਤਾਪਮਾਨ 19 ਡਿਗਰੀ ਸੈਲਸੀਅਸ ਰਹਿਣ ਦੀ ਸੰਭਾਵਨਾ ਹੈ।

ਕਿਸਾਨਾਂ ਨੇ Amritsar-Delhi Railway Track ਨੂੰ ਕੀਤਾ ਪੱਕਾ ਜਾਮ,ਪੰਜਾਬ ਸਰਕਾਰ ਸਾਹਮਣੇ ਰੱਖੀਆਂ ਮੰਗਾਂ

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ Update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *