ਕੀ ਅੰਦੋਲਨ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ? Rakesh Tikait ਨੇ ਕਿਹਾ- ਕਿਸਾਨ ਸਿਰਫ਼ 4 ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਛੁੱਟੀ 'ਤੇ ਕੀ ਅੰਦੋਲਨ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ? Rakesh Tikait ਨੇ ਕਿਹਾ- ਕਿਸਾਨ ਸਿਰਫ਼ 4 ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਛੁੱਟੀ 'ਤੇ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Will the movement start again Rakesh Tikait said- Farmers have gone on leave for only 4 months

ਕੀ ਅੰਦੋਲਨ ਮੁੜ ਸ਼ੁਰੂ ਹੋਵੇਗਾ? ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ- ਕਿਸਾਨ ਸਿਰਫ਼ 4 ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ‘ਤੇ ਗਏ ਹਨ

9

AZAD SOCH:-

New Delhi,(AZAD SOCH NEWS):- ਤਿੰਨ ਵਿਵਾਦਤ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨਾਂ ਨੂੰ ਵਾਪਸ ਲੈਣ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਹੁਣ ਕਿਸਾਨ ਆਪਣੇ ਘਰਾਂ ਨੂੰ ਪਰਤ ਗਏ ਹਨ, ਪਰ ਇਸ ਦੌਰਾਨ ਭਾਰਤੀ ਕਿਸਾਨ ਯੂਨੀਅਨ (Indian Farmers Union) ਦੇ ਆਗੂ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ (Leader Rakesh Tikait),ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਨੂੰ ਪੂਰੀ ਤਰ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਨਾ ਮੰਨਿਆ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਖੜ੍ਹਾ ਹੋਵੇਗਾ,ਇੰਨਾ ਹੀ ਨਹੀਂ ਉਨ੍ਹਾਂ ਨੇ AIMIM ਦੇ ਸੰਸਦ ਅਸਦੁਦੀਨ ਓਵੈਸੀ ‘ਤੇ ਵੀ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਿਆ,ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ 5ਵੇਂ ਸੂਰਜਮਲ ਇੰਟਰਨੈਸ਼ਨਲ ਐਵਾਰਡਜ਼ (Surajmal International Awards) ‘ਚ ਸ਼ਾਮਲ ਹੋਣ ਲਈ ਜੈਪੁਰ (Jaipur) ਪਹੁੰਚੇ।

ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ (Farmer Leader Rakesh Tikait) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਅਜੇ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਨਾ ਤਾਂ ਕਿਸਾਨ ਕਿਧਰੇ ਗਏ ਹਨ ਅਤੇ ਨਾ ਹੀ ਸਰਕਾਰ,ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਹੁਣ ਕਿਸਾਨ ਅੰਦੋਲਨ ਲਈ 13 ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਸਿਖਲਾਈ ਹੋਵੇਗੀ,ਇਸ ਦੇ ਨਾਲ ਹੀ ਅੰਦੋਲਨ ਤੋਂ ਬਾਅਦ ਕਿਸਾਨਾਂ ਦੇ ਮੁੱਦੇ ‘ਤੇ ਸਰਗਰਮ ਹੋਣ ਕਾਰਨ ਆਉਣ ਵਾਲੀਆਂ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ (Assembly Elections) ‘ਚ ਹਿੱਸਾ ਲੈਣ ਦੀਆਂ ਕਿਆਸਅਰਾਈਆਂ ‘ਤੇ ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਂਝਾ ਕਿਸਾਨ ਮੋਰਚਾ ਕੋਈ ਚੋਣ ਨਹੀਂ ਲੜ ਰਿਹਾ।

ਆਗੂ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ (Leader Rakesh Tikait) ਨੇ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਾਡੀ 15 ਜਨਵਰੀ ਨੂੰ ਮੀਟਿੰਗ ਹੈ ਅਤੇ ਅਸੀਂ ਸਪੱਸ਼ਟ ਕਰਨਾ ਚਾਹੁੰਦੇ ਹਾਂ ਕਿ ਅੰਦੋਲਨ ਖਤਮ ਨਹੀਂ ਹੋਇਆ,ਇਸ ਨੂੰ ਮੁਲਤਵੀ ਕਰ ਦਿੱਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,ਕਿਸਾਨ ਅਜੇ ਚਾਰ ਮਹੀਨੇ ਦੀ ਛੁੱਟੀ ‘ਤੇ ਗਏ ਹਨ,ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਾਡੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਨਾ ਮੰਨੀਆਂ ਤਾਂ ਦੇਸ਼ ਵਿੱਚ ਇੱਕ ਵਾਰ ਫਿਰ ਅੰਦੋਲਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਿਰਫ਼ ਤਿੰਨ ਖੇਤੀ ਕਾਨੂੰਨ (Three Agricultural Laws) ਵਾਪਸ ਲਏ ਹਨ, ਸਾਡੀਆਂ ਹੋਰ ਮੰਗਾਂ ਅਜੇ ਤੱਕ ਨਹੀਂ ਮੰਨੀਆਂ ਗਈਆਂ,ਜੇਕਰ ਸਰਕਾਰ ਨੇ ਸਾਡੀਆਂ ਮੰਗਾਂ ਨੂੰ ਸਮੇਂ ਸਿਰ ਪੂਰਾ ਨਾ ਕੀਤਾ ਤਾਂ ਮੁੜ ਤੋਂ ਅੰਦੋਲਨ ਕੀਤਾ ਜਾਵੇਗਾ।

Punjab Election 2022: ਪੰਜਾਬ ਦੀਆਂ ਕੁਝ ਕਿਸਾਨ ਜਥੇਬੰਦੀਆਂ ਨੇ ਵਿਧਾਨ ਸਭਾ ਚੋਣਾਂ ਲੜਨ ਲਈ ‘ਸੰਯੁਕਤ ਸਮਾਜ ਮੋਰਚਾ’ ਪਾਰਟੀ ਦਾ ਐਲਾਨ

ਇਸ ਤੋਂ ਪਹਿਲਾਂ ਇੱਕ ਇੰਟਰਵਿਊ ਦੌਰਾਨ ਆਗੂ ਰਾਕੇਸ਼ ਟਿਕੈਤ (Leader Rakesh Tikait) ਨੇ ਵੀ ਕਿਹਾ ਸੀ ਕਿ ਅੰਦੋਲਨ ਕੋਈ ਅੰਤ ਦੀ ਗੱਲ ਨਹੀਂ ਹੈ,ਇਸ ਨੂੰ ਕੋਈ ਮਿਟਾ ਨਹੀਂ ਸਕਦਾ,ਉਨ੍ਹਾਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਟਿੱਕੀ ਨਹੀਂ ਸਗੋਂ ਬੀਜ ਹੈ,ਅਤੇ ਬੀਜ ਕਦੇ ਨਹੀਂ ਮਰਦਾ,ਜੇਕਰ ਵਿਚਕਾਰਲਾ ਸਿਰਾ ਹੋ ਜਾਵੇ ਤਾਂ ਫ਼ਸਲ ਨਹੀਂ ਵਧੇਗੀ,ਕਿਸਾਨ ਆਗੂ ਨੇ ਏਆਈਐਮਆਈਐਮ (AIMIM) ਦੇ ਸੰਸਦ ਮੈਂਬਰ ਅਸੂਦੀਨ ਓਵੈਸੀ (MP Asudin Owaisi) ’ਤੇ ਨਿਸ਼ਾਨਾ ਸਾਧਦਿਆਂ ਕਿਹਾ ਕਿ ਇਹ ਭਾਜਪਾ ਨਾਲੋਂ ਦੇਸ਼ ਲਈ ਖ਼ਤਰਨਾਕ ਹੈ।

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ Update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *