ਖੁਸ਼ੀ ਸ਼ਰਮਾ ਸਟੂਡੈਂਟ ਅੰਬੈਸਡਰ,ਕ੍ਰਿਏਟਿਵ ਰਾਈਟਿੰਗ ਅਤੇ ਰਿਸਰਚ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਖੁਸ਼ੀ ਸ਼ਰਮਾ ਸਟੂਡੈਂਟ ਅੰਬੈਸਡਰ,ਕ੍ਰਿਏਟਿਵ ਰਾਈਟਿੰਗ ਅਤੇ ਰਿਸਰਚ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ
BREAKING NEWS
Search
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.

Live Clock Date

Your browser is not supported for the Live Clock Timer, please visit the Support Center for support.
ਖੁਸ਼ੀ ਸ਼ਰਮਾ ਸਟੂਡੈਂਟ ਅੰਬੈਸਡਰ,ਕ੍ਰਿਏਟਿਵ ਰਾਈਟਿੰਗ ਅਤੇ ਰਿਸਰਚ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

ਖੁਸ਼ੀ ਸ਼ਰਮਾ ਸਟੂਡੈਂਟ ਅੰਬੈਸਡਰ,ਕ੍ਰਿਏਟਿਵ ਰਾਈਟਿੰਗ ਅਤੇ ਰਿਸਰਚ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ

0

AZAD SOCH:-

CHANDIGARH,(AZAD SOCH NEWS):- ਸਟੇਟ ਕਾਉਂਸਿਲ ਫਾਰ ਐਜੂਕੇਸ਼ਨਲ ਰਿਸਰਚ ਐਂਡ ਟ੍ਰੇਨਿੰਗ (ਐਸਸੀਈਆਰਟੀ), ਯੂਟੀ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵੱਲੋਂ ਖੁਸ਼ੀ ਸ਼ਰਮਾ ਨੂੰ ‘ਦਿ ਸਟੂਡੈਂਟ ਅੰਬੈਸਡਰ: ਕ੍ਰਿਏਟਿਵ ਰਾਈਟਿੰਗ ਐਂਡ ਰਿਸਰਚ’ ਨਿਯੁਕਤ ਕੀਤਾ ਗਿਆ ਹੈ,12 ਜਨਵਰੀ 2022 ਨੂੰ, ਰਾਸ਼ਟਰੀ ਯੁਵਾ ਦਿਵਸ ਦੇ ਮੌਕੇ ‘ਤੇ, ਖੁਸ਼ੀ ਸ਼ਰਮਾ, XII-B, ਨੇ NSS ਕੈਂਪ, GMSSS ਸੈਕਟਰ 10, ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਵਿਖੇ ਆਪਣੇ ਸਾਥੀਆਂ, 65 ਵਲੰਟੀਅਰਾਂ ਨੂੰ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਕਰਨ ਲਈ ਇੱਕ ਇੰਟਰਐਕਟਿਵ ਸੈਸ਼ਨ ਦਾ ਆਯੋਜਨ ਕੀਤਾ, ਜਿੱਥੇ ਖੁਸ਼ੀ ਨੇ ਸਰਲ ਤਰੀਕੇ ਨਾਲ ਦੱਸਿਆ ਕਿ ਉਹ ਕਿਵੇਂ ਪ੍ਰੇਰਿਤ ਹੋਈ,ਕੋਵਿਡ -19 ਬਾਰੇ ਉਸਦੀ ਖੋਜ ਅਤੇ ਉਸਨੇ ਕੀ ਕੀਤਾ।

ਇਹ ਵੀ ਕਿ ਕਿਵੇਂ ਉਸਨੇ ਆਪਣੀ ਸ਼ੁਰੂਆਤੀ ਝਿਜਕ ਅਤੇ ਸਵੈ-ਸ਼ੰਕਾ ਨੂੰ ਦੂਰ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਅੰਤ ਵਿੱਚ ਇੱਕ 320 ਪੰਨਿਆਂ ਦੇ ਪਹਿਲੇ ਨਾਵਲ ਨੂੰ ਆਪਣੇ ਘਰ ਦੀ ਕੈਦ ਦੇ ਸਮੇਂ ਦੀ ਵਰਤੋਂ ਕਰਦੇ ਹੋਏ ਕਲਮ ਕੀਤਾ,ਇਸ ਮੌਕੇ, ਐਸ.ਸੀ.ਈ.ਆਰ.ਟੀ. (SCERT) ਦੇ ਡਾਇਰੈਕਟਰ ਸ਼੍ਰੀ ਸੁਰਿੰਦਰ ਦਹੀਆ ਨੇ ਡੇਟਾ-ਵਿਸ਼ਲੇਸ਼ਣ, ਕੋਵਿਡ 19 ਦੇ ਫੈਲਣ ਨੂੰ ਮਾਡਲਿੰਗ, ਹਸਪਤਾਲ ਵਿੱਚ ਭਰਤੀ ਅਤੇ ਆਕਸੀਜਨ ਬੈੱਡਾਂ ਦੀ ਜ਼ਰੂਰਤ ਨੂੰ ਪੇਸ਼ ਕਰਦੇ ਹੋਏ,ਰਾਜ ਦੀ ਤਿਆਰੀ ਵਿੱਚ ਯੋਗਦਾਨ ਪਾਉਣ ਵਾਲੇ ਵਿਗਿਆਨਕ ਖੋਜ ਵਿੱਚ ਉਸਦੇ ਯੋਗਦਾਨ ਲਈ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਸ਼ਲਾਘਾ ਕੀਤੀ।

ਵਿਦਿਆਰਥੀ ਰਾਜਦੂਤ ਵਜੋਂ, ਸ਼ਦਹੀਆ ਨੇ ਘੋਸ਼ਣਾ ਕੀਤੀ ਕਿ ਖੁਸ਼ੀ ਐਨਐਸਐਸ ਵਾਲੰਟੀਅਰਾਂ ਅਤੇ ਚੰਡੀਗੜ੍ਹ ਸਕੂਲਾਂ ਦੇ 12ਵੀਂ ਜਮਾਤ ਦੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਨਾਲ ਕੰਮ ਕਰੇਗੀ,ਉਹ ਖੋਜ ਯੋਗਤਾ ਦੇ ਮਹੱਤਵ ਨੂੰ ਵਧਾਵਾ ਦੇਵੇਗੀ ਅਤੇ ਵਿਦਿਆਰਥੀਆਂ ਵਿੱਚ ਲਿਖਣ ਦੇ ਹੁਨਰ ਨੂੰ ਉਤਸ਼ਾਹਿਤ ਕਰੇਗੀ,SCERT ਨੇ ਕੋਵਿਡ-19 ਸਥਿਤੀ ਦੇ ਅਨੁਸਾਰ ਅਗਲੇ ਦੋ ਮਹੀਨਿਆਂ ਵਿੱਚ 16 ਸੈਸ਼ਨ ਨਿਯਤ ਕੀਤੇ ਹਨ, ਆਹਮੋ-ਸਾਹਮਣੇ ਜਾਂ ਅਸਲ ਵਿੱਚ,ਪ੍ਰਿੰਸੀਪਲ, ਸ੍ਰੀਮਤੀ. ਜੈਸਮੀਨ ਜੋਸ਼ ਨੇ ਪੀਅਰ ਟੂ ਪੀਅਰ ਲਰਨਿੰਗ ‘ਤੇ ਇਸ ਪਹਿਲਕਦਮੀ ਲਈ SCERT ਦਾ ਧੰਨਵਾਦ ਕੀਤਾ ਅਤੇ ਖੁਸ਼ੀ ਦੀ ਸਾਇੰਸ-ਫਾਈ ਫੈਨਟਸੀ ਥ੍ਰਿਲਰ ”ਦਿ ਮਿਸਿੰਗ ਪ੍ਰੋਫੇਸੀ: ਰਾਈਜ਼ ਆਫ ਦਿ ਬਲੂ ਫੀਨਿਕਸ” ਨੂੰ ਪੜ੍ਹ ਕੇ ਇਸ ਨੂੰ ਦੋਸਤੀ, ਹਿੰਮਤ ਅਤੇ ਉਦੇਸ਼ਪੂਰਨਤਾ ਦੀ ਖੂਬਸੂਰਤ ਕਹਾਣੀ ਵਜੋਂ ਪ੍ਰਸ਼ੰਸਾ ਕੀਤੀ।

ਪੰਜਾਬ ਕਾਂਗਰਸ ਦੇ ਪ੍ਰਧਾਨ ਨਵਜੋਤ ਸਿੰਘ ਸਿੱਧੂ ਵੱਲੋਂ ਗੁੱਗਾ ਪੀਰ ਬਾਰੇ ਅਪਮਾਨਜਨਕ ਸ਼ਬਦ ਬੋਲਣ ‘ਤੇ ਭੜਕੇ ਰਾਜਪੂਤ

AZAD SOCH :- E-PAPER

ਹੋਰ ਵਧੇਰੇ ਖ਼ਬਰਾਂ ਅਤੇ Update ਲਈ Facebook Page Like ਅਤੇ Twitter Follow
Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *